TAARIFA KWA UMMA KUHUSU “LABOUR CLINICS” KWA AJILI YA
KUSIKILIZA NA KUTATUA KERO ZA WAFANYAKAZI NA WAAJIRI

. Kama mnavyokumbuka, mnamo tarehe 29 Januari, 2021 nilizindua
mkoani Morogoro Mpango Kazi ujulikanao kama “labour clinic” kwa
ajili ya kusikiliza na kutatua kero za wadau wa Sekta ya Kazi
wakiwemo waajiri na wafanyakazi. Kwa kuzingatia Mpango huu Ofisi
ya Waziri Mkuu kupitia ldara ya Kazi imeweka utaratibu wa kila
ljumaa ya mwisho wa mwezi kuwa ni siku ya kukutana na
kuzungumza na wadau kwa lengo la kutatua kero na malalamiko
yao.

. Mpango huu umeanza kutekelezwa tangu tarehe 29 Januari, 2019
ambapo siku hiyo katika Ofisi za Kazi za mikoa nchi nzima Wataalam
na Watendaji mbalimbali waliendesha vikao kati yao na waaijiri,
wafanyakazi na wadau ili kutoa fursa ya kupokea kero na malalamiko

yao.

. Kutokana na umuhimu wa Mpango huu katika kumaliza malalamiko
ya wadau, himeona nitumie fursa hii kuwakumbusha wadau wa sekta
ya kazi kuwa utaratibu unaendelea na keshokutwa tarehe 26
Februari, 2021 kwenye Ofisi za Kazi za Mikoa nchi nzima wataalam
na watendaji wa Ofisi ya Waziri Mkuu watakutana na wadau
kuwasikiliza na kutatua changamoto zao. Hivyo, nitoe rai kwa waaijiri,
wafanyakazi na wadau wa masuala ya kazi kwa ujumla kufika katika

Ofisi za Kazi za Mikoa ili kuwasilisha kero, changamoto na ushauri.

. Ninawaagiza Maafisa Kazi. Watendaji na wataalam wote
wanaohusika katika zoezi hilo kuhakikisha mnatoa muda wa kutosha

kwa wadau kueleza kero na changamoto zinazowakabili.



5. Nitoe rai kwa wadau kutumia fursa hii muhimu ambayo Serikali
imeweka ili muweze kuwa mnapata majibu ya kero zenu bila

kulazimika kusafiri huku na huko kutafuta huduma hiyo.
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